ജനുവരിയില്‍ ഞങ്ങള്‍ ഒരു തീരുമാനമെടുത്തു, പിന്നെ…!

എന്റെ വിവാഹം 2013-ലാണ് നടന്നത്. വിവാഹശേഷം ഭാര്യയുമൊത്ത് ഗള്‍ഫിലുള്ള എന്റെ ജോലിസ്ഥലത്ത് താമസമാരംഭിച്ചു. അധികം വൈകാതെ ഞങ്ങള്‍ ഒമാനിലുള്ള പ്രാര്‍ത്ഥനാകൂട്ടായ്മയുടെ ഭാഗമാകുകയും ചെയ്തു. ആദ്യമൊക്കെ ഭാര്യയ്ക്ക് ഒരു ജോലി ലഭിച്ചതിനുശേഷംമതി കുഞ്ഞുങ്ങള്‍ എന്ന് ചിന്തിച്ചിരുന്നു. എന്നാല്‍ പിന്നീട് അധികം വൈകാതെതന്നെ കുഞ്ഞിനായി ആഗ്രഹിച്ചുതുടങ്ങി. എന്നാല്‍ ഒരു വര്‍ഷം കഴിഞ്ഞിട്ടും കുഞ്ഞുണ്ടായില്ല. മറ്റുള്ളവരുടെ ചോദ്യങ്ങള്‍ക്ക് മുന്നില്‍ ഞങ്ങള്‍ സങ്കടത്തിലായി.
വാര്‍ഷികാവധിക്ക് നാട്ടിലെത്തിയപ്പോള്‍ ഒരു വിദഗ്ധ ഡോക്ടറെ കണ്ടു. എനിക്ക് ചെറിയ ഒരു ഇന്‍ഫെക്ഷന്‍ ഉണ്ടെന്നും മൂന്ന് മാസം മരുന്ന് കഴിക്കണമെന്നുമാണ് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞത്. മരുന്നും ഒപ്പം പ്രാര്‍ത്ഥനകളുമായി ഞങ്ങള്‍ ഒമാനിലേക്ക് മടങ്ങി. ഭാര്യ ദിവസവും വ്യക്തിപരമായ പ്രാര്‍ത്ഥന നടത്തുകയും കുടുംബപ്രാര്‍ത്ഥനയും വിശുദ്ധ കുര്‍ബാനയും മുടങ്ങാതിരിക്കാന്‍ ശ്രദ്ധിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. ഡോക്ടറെ കണ്ടതിന്റെ ഏഴാം മാസം ഭാര്യ ഗര്‍ഭിണിയായി. ഞങ്ങള്‍ വളരെ സന്തോഷത്തോടെ ദൈവത്തിന് നന്ദി പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍ രണ്ടാമത്തെ സ്‌കാനിംഗില്‍ കുഞ്ഞിന്റെ ഹൃദയമിടിപ്പ് പൂര്‍ണ്ണമായും ഇല്ലാതായി എന്നാണറിഞ്ഞത്. തുടര്‍ന്ന് ഡി ആന്‍ഡ് സി ചെയ്യേണ്ടിവന്നു.
നാളുകള്‍ കഴിഞ്ഞിട്ടും വീണ്ടും ഭാര്യ ഗര്‍ഭിണിയായില്ല. ഞങ്ങള്‍ പല ഡോക്ടര്‍മാരെയും സമീപിച്ചു. എന്നാല്‍ രണ്ട് പേര്‍ക്കും പ്രത്യേകിച്ച് കുഴപ്പങ്ങളൊന്നുമില്ല എന്നാണ് അവര്‍ പറഞ്ഞത്. വേണമെങ്കില്‍ ഭാര്യയുടെ ഗര്‍ഭപാത്രത്തിലെ സിസ്റ്റ് നീക്കം ചെയ്തുനോക്കാം എന്ന അഭിപ്രായം കേട്ടപ്പോള്‍ അതും ചെയ്തു. എന്നാല്‍ ഫലമൊന്നുമുണ്ടായില്ല. ഒരു ഡോക്ടറുടെ നിര്‍ദേശപ്രകാരം ഐയുഐ ടെസ്റ്റ് ചെയ്തുനോക്കി. എന്നാല്‍ നിരാശയായിരുന്നു ഫലം.
ഞാന്‍ പ്രാര്‍ത്ഥനാകൂട്ടായമയില്‍ പല ഉത്തരവാദിത്വങ്ങളും ഏറ്റെടുക്കാന്‍ തുടങ്ങി. രാവിലെ ബൈബിള്‍വായനയും വ്യക്തിപരമായ പ്രാര്‍ത്ഥനയും ശീലമാക്കി. 2017 ജനുവരിയില്‍ ഞങ്ങള്‍ ഒരു തീരുമാനമെടുത്തു. ‘ഇനി ചികിത്സ ചെയ്യുന്നില്ല. പ്രാര്‍ത്ഥനമാത്രം!’ അങ്ങനെ ഞങ്ങള്‍ അംഗമായിരുന്ന കൂട്ടായ്മയുടെ ആ മാസത്തെ ഉപവാസപ്രാര്‍ത്ഥനയില്‍ ആദ്യമായി ഞാന്‍ ഈ നിയോഗം എഴുതി സമര്‍പ്പിച്ചു. എന്നിട്ട് ഇങ്ങനെ പ്രാര്‍ത്ഥിച്ചു, ”യേശുവേ, ഈ മാസം അങ്ങ് ഞങ്ങള്‍ക്ക് കുഞ്ഞിനെ നല്കിയാല്‍ ഈ സമൂഹത്തില്‍ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തും.”
വിശ്വസിക്കാനാവാത്തതാണ് പിന്നെ സംഭവിച്ചത്. കര്‍ത്താവില്‍ പൂര്‍ണ്ണമായി ആശ്രയിച്ച ആ മാസംതന്നെ ഭാര്യ ഗര്‍ഭിണിയായി. ഒക്‌ടോബറില്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു മകള്‍ ജനിച്ചു. ഇക്കാര്യം ദൈവമഹത്വത്തിനായി കൂട്ടായ്മയില്‍ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. കടന്നുപോയ സാഹചര്യങ്ങളിലൂടെയെല്ലാം യേശു എന്നെ അവിടുത്തെ സ്‌നേഹത്തിലേക്ക് അടുപ്പിക്കുകയായിരുന്നു. അവിടുന്ന് ഇന്നും ജീവിക്കുന്ന ദൈവംതന്നെ.


സിജോ ജോണി, കാഞ്ഞിരത്തിങ്കല്‍,  എറവ്, തൃശൂര്‍

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *